![]() Hiện chưa có sản phẩm |
| TỔNG TIỀN: | 0₫ |
| Xem giỏ hàng | Thanh toán |
Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc card đồ họa thế hệ mới nhất, hội đủ các yếu tố: Nhỏ gọn, Mát mẻ và Hiệu năng vượt trội trong tầm giá, MSI GeForce RTX 5060 8G VENTUS 2X OC chính là câu trả lời. Đây là linh kiện lý tưởng để build những bộ PC Gaming 1080p và 1440p mạnh mẽ nhất năm 2026.
RTX 5060 mang đến bước nhảy vọt về công nghệ với bộ nhớ 8GB GDDR7. Chuẩn bộ nhớ mới này cung cấp băng thông cực lớn, giúp xử lý các dữ liệu hình ảnh phức tạp nhanh hơn, giảm độ trễ và tăng cường FPS rõ rệt so với thế hệ tiền nhiệm.
Dòng Ventus 2X của MSI luôn đề cao tính hiệu quả trong thiết kế:
Hệ thống tản nhiệt quạt kép: Hai quạt tản nhiệt hiệu suất cao với thiết kế cánh quạt độc quyền giúp luồng gió tập trung thẳng vào cụm heatsink, giữ cho card luôn hoạt động ở nhiệt độ lý tưởng.
Kích thước nhỏ gọn: Với thiết kế 2 quạt, chiếc card này dễ dàng lắp đặt vào mọi loại case từ ATX đến iTX, cực kỳ linh hoạt cho các bộ máy nhỏ gọn.
Tấm Backplate chắc chắn: Không chỉ bảo vệ linh kiện, tấm backplate còn giúp tăng độ cứng cáp và tính thẩm mỹ cho card.
Sở hữu nhân Tensor và nhân RT thế hệ mới nhất, MSI RTX 5060 Ventus mang đến trải nghiệm đồ họa đỉnh cao:
NVIDIA DLSS 4/5: Công nghệ AI nâng cấp khung hình giúp anh em chiến mượt các tựa game AAA nặng nhất ở mức FPS cao.
Ray Tracing Real-time: Tái hiện hiệu ứng ánh sáng, bóng đổ và sự phản chiếu chân thực như đời thực.
Hỗ trợ AV1: Một tính năng không thể thiếu cho các Streamer và YouTuber, giúp livestream sắc nét và render video nhanh chóng.
| Tiêu chí | Thông số kỹ thuật |
| Model | MSI GeForce RTX™ 5060 8G VENTUS 2X OC |
| Kiến trúc | NVIDIA Blackwell |
| Dung lượng bộ nhớ | 8GB GDDR7 |
| Giao tiếp bộ nhớ | 128-bit |
| Xung nhịp | Phiên bản OC (Ép xung sẵn từ nhà máy) |
| Cổng xuất hình | 3 x DisplayPort 2.1, 1 x HDMI 2.1a |
| Giao tiếp VGA | PCI-Express 5.0 |
| Hệ thống tản nhiệt | 2 quạt hiệu suất cao |
| Nguồn khuyến nghị | 500W - 550W (Tiết kiệm điện năng) |
| Tính năng chính | DLSS 4, Ray Tracing, AV1 Encoding, 8K Support |