![]() Hiện chưa có sản phẩm |
| TỔNG TIỀN: | 0₫ |
| Xem giỏ hàng | Thanh toán |
Bạn đang tìm kiếm một chiếc card màn hình nhỏ gọn để nâng cấp cho bộ PC văn phòng hoặc build một dàn máy mini chuyên xử lý video? SPARKLE Intel Arc A380 ELF 6GB chính là "ứng cử viên" sáng giá nhất. Với thiết kế tinh gọn nhưng sở hữu đầy đủ công nghệ đồ họa hiện đại của Intel, A380 ELF mang lại hiệu năng ổn định trong một hình hài nhỏ bé.
Đúng như tên gọi "ELF", mẫu card này sở hữu kích thước cực kỳ khiêm tốn với hệ thống 1 quạt tản nhiệt.
Siêu nhỏ gọn: Dễ dàng lắp đặt vào mọi loại case, kể cả những thùng máy Small Form Factor (SFF) hay các bộ PC đồng bộ có không gian hạn chế.
Không cần nguồn phụ: Một trong những ưu điểm lớn nhất của A380 ELF là tiêu thụ điện năng cực thấp, giúp hệ thống hoạt động mát mẻ và tiết kiệm điện.
Dù là dòng card phân khúc phổ thông, Intel Arc A380 ELF vẫn được trang bị 6GB VRAM GDDR6. Đây là mức dung lượng vượt trội so với các đối thủ cùng tầm giá (thường chỉ có 2GB hoặc 4GB), giúp anh em:
Chơi mượt các tựa game eSports phổ biến như Liên Minh Huyền Thoại, Valorant, CS2 ở độ phân giải 1080p.
Xử lý tốt các tác vụ đồ họa 2D, chỉnh sửa ảnh Photoshop, Lightroom cơ bản.
Dù nhỏ nhưng A380 ELF sở hữu bộ giải mã và mã hóa phần cứng AV1 mạnh mẽ.
Dành cho Streamer & Editor: Hỗ trợ xuất video nhanh hơn, chất lượng hình ảnh sắc nét hơn các chuẩn cũ nhưng dung lượng lại nhẹ hơn đáng kể. Đây là chiếc card làm "máy phụ" để stream cực kỳ lý tưởng.
Công nghệ Intel XeSS: Tích hợp AI giúp tăng cường độ sắc nét và khung hình khi chơi game.
| Tiêu chí | Thông số kỹ thuật |
| Model | SPARKLE Intel® Arc™ A380 ELF |
| Dung lượng bộ nhớ | 6GB GDDR6 |
| Băng thông bộ nhớ | 186 GB/s |
| Giao tiếp bộ nhớ | 96-bit |
| Xung nhịp đồ họa | 2000 MHz |
| Số nhân Xe | 8 nhân |
| Cổng xuất hình | 3 x DisplayPort 2.0, 1 x HDMI 2.0b |
| Giao tiếp VGA | PCI-Express 4.0 x8 |
| Hệ thống tản nhiệt | 1 quạt (Single Fan) |
| Nguồn khuyến nghị | 350W - 450W (Tiết kiệm điện) |